Mataki na 3B huhu ciwon daji yana buƙatar cikakken magani kuma magani na musamman. Wannan jagorar tana taimaka maka fahimtar zaɓuɓɓukan ku kuma ku sami asibitoci da aka sanye shi don kula da wannan hadaddun cutar. Zamu rufe jiyya, dalilai don la'akari lokacin zabar asibiti, da kuma albarkatu don taimakawa tsarin yanke shawara.
Mataki na 3b Jiyya na ciwon daji Ana ɗaukarsa ya ci gaba, ma'ana cutar kansa ya bazu fiye da huhu zuwa kusa da laymph nodes ko wasu yankuna a cikin kirji. Tsarin magani suna da alaƙa da dogaro da abubuwa masu yawa, gami da takamaiman nau'in cutar kansa, da kuma abubuwan da kuka fi so. Zaɓuɓɓukan galibi sun haɗa da haɗuwa da kwayoyin halittar, kamar tiyata, Chemotherapy, therapy.
Aikin tiyata na iya zama zaɓi idan an cire tumakin kuma ana iya cire gaba ɗaya. Wannan na iya kunsa lebe (cire wani lebe lilo) ko pnumonecycy (cire dukkanin huhu). Zai iya yiwuwa na tiyata ya dogara da lafiyar ku gaba ɗaya da kuma girman ƙari.
Chemothera yana amfani da magunguna don kashe sel na cutar kansa. Ana amfani da shi sau da yawa kafin tiyata don narkar da ƙwayar cuta (Neoadjuving Chemotherapy) ko bayan tiyata don kawar da duk abin da ya rage sel na cutar kansa (adjimurav for Chemothera). Hakanan za'a iya amfani dashi azaman jiyya na farko idan tiyata ba zaɓi bane.
Radar radiation yana amfani da haskoki mai ƙarfi don kashe sel na ciwon daji. Ana iya amfani da shi don narkar da ciwan jini, a taimaka alamu, ko hana cutar kansa daga yaduwa. Ana sau da yawa hade da maganin ƙwaƙwalwa.
Magungunan niyya suna amfani da magunguna waɗanda musamman kan cutar sel musamman ba tare da cutar da sel. Wannan magani yana zama ƙara muhimmanci a cikin cutar sankarar mahaifa kuma ana daidaita shi da takamaiman kayan kayan kwantar da hankali.
Hasashen rigakafi na ikon rigakafi na tsarin hana cutar kansa. Yana nuna babban alkawari a lura da cututtukan mahaifa daban-daban, gami da 3B.
Zabi wani asibiti don Jiyya Mataki na 3b huhun ciwon daji wata muhimmiyar shawara ce. Yi la'akari da waɗannan abubuwan:
Kungiyoyi da yawa suna samar da albarkatu masu mahimmanci da tallafi ga mutane suna fuskantar cutarwar Mataki na 3B huhun ciwon kai. Wadannan kungiyoyi galibi suna ba da bayanai game da zaɓuɓɓukan magani, gwajin asibiti, da ƙungiyoyin tallafi.
Factor | Muhimmanci | Yadda Ake Kimantarwa |
---|---|---|
Oncologist gwaninta | M | Duba shaidodu, wallafe-wallafen, da bayanan Elitanet na Cibiyar Ilimin Edition. |
Kwarewar M | Babban (idan tiyata shine zabin) | Sake duba shaiduncin likitan tiyata da kuma yawan m. |
Zaɓuɓɓukan magani | M | Duba gidan yanar gizon asibiti kuma yi magana da likitan ku. |
Sake dubawa | Matsakaici | Duba shafukan sake duba kan layi (E.G., Lafiya lau). |
Ayyukan tallafi | Matsakaici | Bincika game da shirye-shiryen tallafi. |
Ka tuna, wannan bayanin na gaba ɗaya ne kuma ba ya yin shawarwari na likita. Kullum ka nemi shawara tare da likitanka ko oncologist don ƙirƙirar tsarin magani na mutum na musamman don takamaiman yanayinku. Don ƙarin bayani da tallafi, la'akari da tuntuɓar koyarwa Shandong Cible Bincike Cibiyar Bincike don kwarewar su na musamman a kulawar cutar kansa.
p>asside>
body>